FORUM LỚP 11B2

WELCOME TO FORUM LỚP 11B2 TRƯỜNG THPT TRẦN HƯNG ĐẠO

You are not connected. Please login or register

... Này anh, em thích

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 ... Này anh, em thích on 3/3/2008, 6:03 pm

beach_wind03061991

Học sinh lớp 2
Học sinh lớp 2
... Này anh, em thích nắng lắm đấy! Thích nắng sớm ban mai dịu nhẹ luồn lách qua khe cửa đánh thức em dậy, và việc đầu tiên là em sẽ vồ lấy cái mobile để nhắn tin lôi anh ra khỏi cái giường và một đống gấu bông đã ngủ cùng anh đêm qua. Nhưng em sẽ thích hơn, nếu anh dậy sớm cùng em chạy bộ ngắm bình minh lên và kể lầm rầm về những giấc mơ "hâm" đã "tự nhiên" chui vào giấc ngủ của anh đêm qua!

...Này anh, em thích hoàng hôn lắm đấy! Thích cái cảm giác bình yên, và nhẹ nhõm khi một ngày bận rộn sắp qua đi! Và em sẽ lại sắp được gặp anh trên YM, nghe anh nhặng xị lên rằng vì sao trưa nay nhắn tin cho em mà em không nhắn lại hoặc càu nhàu rằng cái xe yêu quý của anh hôm nay nó lại dở chứng! Nhưng em sẽ thích hơn nếu anh cùng em đi ngắm hoàng hôn! Em sẽ nắm tay dắt anh đi dọc bờ sông ! Em sẽ vẽ một trái tim thật to lên bãi cát và lên bầu trời trong đó có tên anh và tên em! (vẽ lên cát có thể bị nước xoá mất, nhưng vẽ lên bầu trời thì sẽ mãi mãi còn đó).

...Này anh, em thích mùa hè lắm đấy! Mùa hè nắng và nóng nhưng cảm giác mát mẻ, trong lành sau những cơn mưa rào như trút nước thật là dễ chịu và thoải mái ! Rồi anh sẽ cắt ngang giấc ngủ trưa của em với một đống tin nhắn đại loại như "Trời nắng lắm đấy em à, ra đường nhớ đội mũ cẩn thận nhé", "Đừng có mà tắm mưa nhá". Và tất nhiên, em sẽ giả vờ ngủ say và không nghe thấy gì hết! Nhưng em sẽ thích hơn, nếu sau cơn mưa, anh gọi em và rủ em đi ngắm cầu vồng với một lý do (mà theo em là chẳng-hề-liên-quan ) rằng "mấy con bạn em đang say sưa ngắm ở trên cầu kia kìa"! Và em sẽ đi để nghe anh kể về sự tích cầu vồng mà hồi bé anh vẫn được nghe bà kể. Rồi nhéo mũi em mà rằng “Còn trẻ con lắm cô bé của anh”.

...Này anh, em thích ngắm sao lắm đấy! Thích sau mỗi buổi tối vùi đầu vào cái máy vi tính được ngắm nhìn những ngôi sao lấp lánh trên bầu trời đấy mơ ước kia và em sẽ ngồi đoán xem bây giờ anh đang làm gì, học bài hay nằm xem một bộ phim kinh dị mới với thằng em trai của anh (vì anh chẳng bao giờ dám xem một mình). Nhưng em sẽ thích hơn, nếu anh ngồi bên cạnh em, hỏi vu vơ rằng em có nhớ ngày đầu tiên gặp nhau anh mặc áo màu gì, để kiểu tóc thế nào không và khi em giả vờ cười ngây ngô bảo “Em làm sao mà nhớ được!” thì sẽ thấy anh nhíu đôi lông mày yêu yêu và cười tinh quái “Thật á?” - “Thật, sao mà nhớ được” - “Em mà không nhớ là chết với anh đấy!”.

...Này anh, em thích anh lắm đấy! Thích hơn cả nắng, cả hoàng hôn, cả mùa hè và ngắm sao. Em thích anh vì anh là chính anh chứ không phải aj khác. Là đôi mắt đáng yêu biết nói nhìn em lúc em buồn, và chẳng hiểu vì sao mọi ưu tư đều biến mất. Là bàn tay ấm nóng, nắm chặt tay em những ngày mùa đông rét căm khi đang lang thang trên đường và thì thầm “Tay anh ấm nhỉ!”. Và anh sẽ nói với em rằng "anh sẽ mãi nắm tay em dắt em đi trên con đường hạnh phúc, chỉ cần em tin và hiểu anh!"....

Xem lý lịch thành viên http://360.yahoo.com/beach_wind03061991

2 Re: ... Này anh, em thích on 4/3/2008, 12:42 pm

này em, em tham lam quá đấy... thik đủ thứ hết trơn... tongue tongue

...Friendship ends when you stops sharing"...♥️♥️

Xem lý lịch thành viên

3 Re: ... Này anh, em thích on 4/3/2008, 5:24 pm

beach_wind03061991

Học sinh lớp 2
Học sinh lớp 2
vâng...e thick nhiêù lắm...chị peó ạ...hehehhehhe
ý kiến hok....joỉ thì bước vô solo nà...hàhah

Xem lý lịch thành viên http://360.yahoo.com/beach_wind03061991

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]