FORUM LỚP 11B2

WELCOME TO FORUM LỚP 11B2 TRƯỜNG THPT TRẦN HƯNG ĐẠO

You are not connected. Please login or register

CHUNG TAY VÌ A2 THÂN YÊU

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 CHUNG TAY VÌ A2 THÂN YÊU on 21/7/2008, 8:06 pm

Mai Quyen

Hiệu phó
Hiệu phó
Các bạn A2 thân yêu. Tui_member xương pò của A2 sau nhìu đêm liền trằn trọc hok ngủ đã đưa tới 1 quyết định rất mong các bạn hưởng ứng. Học chung với nhau bi h là năm thứ 3 òi, tui và các bạn ai cũng mún có 1 cái gì đó để lưu lại trong lòng mình đúng hok. Zì zậy tờ báo tường 20/11 sắp tời sẽ là nơi cho tất cả các bạn thể hiện tình củm và cả tài năng của mình. Nhưng thời điểm đó tụi mình rất bận rộn học hành, e là không có nhìu thời gian chăm chút nên tui nghĩ bi h tụi mình tiến hành là được òi.
Mẫu báo tường đã có nhưng mình tạm thời hok thể nói ở đây. Chủ đề báo tường : "Khung trời yêu thương" với 2 câu thơ:
"Đôi dòng nghĩa nặng thắm tình sâu
Bút nghiêng tạc đá kính dâng thầy
"
_Trước tiên lớp mình đào đâu đó ra khoảng tử 30k-50k để mua 1 cuốn sổ làm "Nhật kí lớp" (níu các bạn thấy quỹ lớp mình khó khăn thì tui tình nguyện hi sinh)Mỗi bạn sẽ viết cái mà tui sẽ hướng dẫn sau kể từ thứ hai tuần sau (níu các bạn đồng ý)
_Sau đó các bạn hãy cùng chung tay xây dựng các mục bằng cách:
+ lời trái tim mún nói: Bạn viết tất cả cảm xúc của mình về thầy cô, bạn bè và thậm chí là người í nữa (nhưng trong lớp). Hay bạn cứ kể 1 câu chuyện rồi nêu ra ý kiến của mình.(Mục này chia làm 2 phần:1 của thầy cô và 1 của mình.)
+ Thơ và Nhạc: bạn có thể tư sáng tác thơ, nhạc hay chế theo 1 bài nhạc có sẵn (với chủ đề về ngày 20/11) hay bài zui zui cũng được.
+ Góc hình ảnh:mời các paparagi trổ tài chộp các bức ảnh ngộ ngĩnh, đáng nhớ qua các hoạt động òi lưu lại đừng có rửa.
+ Góc kí sự: níu ai thấy mình có năng khíu "chai mặt" làm phóng viên thì đi theo tui.
+ Góc thư giãn: tập trung tất cả truyện cười trên trời dưới âm phủ
_ Các bạn tham gia không viết bài lên forumgửi qua mail cho quyên: bang_lang_tim1317@yahoo.com hay viết nháp khong cần đẹp gửi trực tiếp trên lớp cho quyên cũng được. bạn nào có ý tưởng mới để mỗi thành viên được phát huy hết khả năng thì mạn dạn đóng góp thêm nha.
_ Bạn nào có năng khiếu viết kịch thì hãy viết 1 câu chuyện với chủ đề xung quanh cuộc sống( nên về trường lớp, bạn bè) òi gửi cho tui nha.
CÁC BẠN THẤY Ý TƯỞNG ( của tui zới mụ Bành BNQD) SEO THÌ HÃY NHANH NHANH ĐÓNG GÓP NHA.

Xem lý lịch thành viên

2 Re: CHUNG TAY VÌ A2 THÂN YÊU on 22/7/2008, 10:59 am

mamlun91

Hiệu phó
Hiệu phó
cai' do' cung hay. Nhung hien tai lop hoi lon xon do'. Chua nghi la Q len lop noi' voi' may' ban thi` hay hon. Hay truyen` giay' cung dc.

3 Re: CHUNG TAY VÌ A2 THÂN YÊU on 22/7/2008, 11:12 am

tomoyo3210

Giám thị
Giám thị
cái chiện này t cũng gnhĩ tới lâu òy nhưng có chỗ khác zới 2 người:
-thứ 1: hok liên wan tới báo tường 20/11 gì hik
-thứ 2: nhật ký là nhật ký,ko thể có zụ "hướng dẫn" ở đây
-thứ 3: nhật ký ko dành riêng cho ai mang phù hiệu a2,b2 hay c2 gì đó...
-thứ 4: nhật ký truyền tay...

và hok có nghĩa là chỉ ghi ghi chép chép, nhật ký chung mà, mún thêm mắm muối gì cũng dc, chỉ cần tham ja đàng hoàng là ok

...cho t xin ý kiến...

4 Re: CHUNG TAY VÌ A2 THÂN YÊU on 22/7/2008, 11:47 am

Chậc... Quyên siêng phong trào Đoàn thế nhỉ big grin big grin Chưa j` tính trước òi... mà bây giờ... còn lung tung lắm... tụi nó bây giờ đã lo học hết trơn rùi, đâu còn nhìu time mà làm đâu...

...Friendship ends when you stops sharing"...♥️♥️

Xem lý lịch thành viên

5 Re: CHUNG TAY VÌ A2 THÂN YÊU on 22/7/2008, 12:32 pm

HitMan

Giám thị
Giám thị
Ý tưởng hay wá !!
dạo h` Tr cũng có có rất nhìu chiện để nói để tâm sự !!
thật sự Tr đang rất bùn vì B2 và chắc chả ai tin Tr đã ... vì B2 đâu nhỉ !!
MQ ui ..!! hãy làm đi nhưng đừng theo phong cách đòan mà hãy theo phong cách B2 nha !!

Tr vẫn mãi iu B2 cho dù B2 hok iu Tr !! Tr bây giờ hơi kì lạ phải hok các bạn Tr sẽ thay đổi sau và B2 hãy thông cảm nhé vì Tr đã rất rất bùn ! sr vì spam cảm nghĩ nhé !

_Đã là người thì trên ko sợ ruồi, dưới ko sợ kiến, trái ko sợ muỗi, phải chẳng kiêng ve, tóm lại gặp côn trùng là phải đánh, gặp thằng mạnh thì đi về, gặp người yêu thì ra vẻ, gặp bồ cũ thì xếp re, gặp nhóc con thì trấn lột, gặp cốt đột thì nộp tiền, tóm lại: gặp thằng nhỏ thì bỏ vào bô, gặp thằng đô thì quỳ mà xưng "cháu", ấy là cái đạo làm người.......
Xem lý lịch thành viên http://360.yahoo.com/mathuat_5100

6 Re: CHUNG TAY VÌ A2 THÂN YÊU on 22/7/2008, 8:29 pm

Titalium_168

Học sinh lớp 3
Học sinh lớp 3
tomoyo3210 đã viết:cái chiện này t cũng gnhĩ tới lâu òy nhưng có chỗ khác zới 2 người:
-thứ 1: hok liên wan tới báo tường 20/11 gì hik
-thứ 2: nhật ký là nhật ký,ko thể có zụ "hướng dẫn" ở đây
-thứ 3: nhật ký ko dành riêng cho ai mang phù hiệu a2,b2 hay c2 gì đó...
-thứ 4: nhật ký truyền tay...

và hok có nghĩa là chỉ ghi ghi chép chép, nhật ký chung mà, mún thêm mắm muối gì cũng dc, chỉ cần tham ja đàng hoàng là ok

...cho t xin ý kiến...

titalium_168 có xíu ý kiến... nếu giống như tomoyo3210 nói thì....
có cái "thứ 3" như trên thì cho titalium_168 tham gia với... titalium xin chỉ có 3 trang giấy để viết về trường lớp, thầy cô và về B2....
nếu được đưa cho Qùynh hay Néo mang về cho titalium_168 cũng được. 8->

Xem lý lịch thành viên

7 Re: CHUNG TAY VÌ A2 THÂN YÊU on 22/7/2008, 9:39 pm

nhathoa

Mẩm non
Mẩm non
cái này hay á!!!
lớp mình nên có 1 wuyển nhật kí chung cho lớp đi ! không nhất thiết là cho báo tường.
mỗi ngày truyền wuyển này đi vòng vòng, ai mún vik tâm sự hay cái jì zui vào ấy, mọi người sẽ cùng chia sẻ........zui lém........

Xem lý lịch thành viên

8 Re: CHUNG TAY VÌ A2 THÂN YÊU on 23/7/2008, 11:21 am

titalium_168 có xíu ý kiến... nếu giống như tomoyo3210 nói thì....
có cái "thứ 3" như trên thì cho titalium_168 tham gia với... titalium xin chỉ có 3 trang giấy để viết về trường lớp, thầy cô và về B2....
nếu được đưa cho Qùynh hay Néo mang về cho titalium_168 cũng được. 8->

Hjhj... ông anh ham vui ế nhỉ??... Thui thì ông anh vik lun phần của em ih...mà ông anh định vik j`??

Xem lý lịch thành viên

9 Re: CHUNG TAY VÌ A2 THÂN YÊU on 23/7/2008, 11:31 am

Mai Quyen

Hiệu phó
Hiệu phó
Trùi ui nghe nói nè, nhật ký lớp thì viết là đương nhiên nhưng báo tường trước sau gì mình cũng phải làm mừ.Nhật kí lớp sẽ được trưng bày là 1 phần của báo tường. Còn cái chiện phong trào đoàn thì làm gì kó, làm cho lớp mừ, kòn có giải hay hok thì cụ tổ của tui cũng kòn hok bít nữa là. Thật ra tui mún dốc hết sức làm 1 cái gì đó cho ra ấn tượng riêng của A2 tụi mình thoi mừ. Đừng có suy diễn lun tun người ta bùn + người ta giận -> người ta khóc bi giờ :< (hi hi)
Túm lại là ok ha, còn xiền thì seo đey.

Xem lý lịch thành viên

10 Re: CHUNG TAY VÌ A2 THÂN YÊU on 23/7/2008, 11:38 am

Mai Quyen đã viết:Trùi ui nghe nói nè, nhật ký lớp thì viết là đương nhiên nhưng báo tường trước sau gì mình cũng phải làm mừ.Nhật kí lớp sẽ được trưng bày là 1 phần của báo tường. Còn cái chiện phong trào đoàn thì làm gì kó, làm cho lớp mừ, kòn có giải hay hok thì cụ tổ của tui cũng kòn hok bít nữa là. Thật ra tui mún dốc hết sức làm 1 cái gì đó cho ra ấn tượng riêng của A2 tụi mình thoi mừ. Đừng có suy diễn lun tun người ta bùn + người ta giận -> người ta khóc bi giờ :< (hi hi)
Túm lại là ok ha, còn xiền thì seo đey.

póCẳng pà này... nói 1 hồi... rùi đụng đến "đầu tiên" hà... hohoho... Xiền thì 1 là tụi mình góp chung... còn 2 là bàn bạc dzới bà cô CN iu quấu của B2 năm nay... dù sao bả cũng là mem của B2 big grin big grin mà là mem B2 thì pải xả "xiền" vì B2 chớ hê hê... kêu bà hùn chút đỉnh... cỡ 100k là đủ xài òi...Mà nói trước... Q nghĩ là MQ nên hi sinh thân mình để bàn bạc dzới cô nhá... Chứ B2 nghèo... ba má đông... hok có xiền :< :< batting eyelashes batting eyelashes

Xem lý lịch thành viên

11 Re: CHUNG TAY VÌ A2 THÂN YÊU on 10/8/2008, 1:48 pm

Titalium_168

Học sinh lớp 3
Học sinh lớp 3
tóm lại cuốn nhật ký này thực hiện xong rùi thì ai giữ nó đây?
Cả lớp nên nghĩ đến tình huống... viết xong ai cũng muốn giữ nó nữa.
1 vấn đề cần để ý đến đấy.. không thôi giành nhau 1 cuốn vở mà đánh nhau... anh em tương tàn thì mệt nhỉ? big grin

Xem lý lịch thành viên

12 Re: CHUNG TAY VÌ A2 THÂN YÊU on 10/8/2008, 7:15 pm

B.N.Q.D

Học sinh lớp 6
Học sinh lớp 6
thì đưa miss Dao giữ. Hok thì đưa bờ xờ đó.

Xem lý lịch thành viên http://hoonfamily.org/forum

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]